Thống kê truy cập

Số lượng và lượt người truy cập

  • Online 12

  • Hôm nay 315

  • Tổng 7.459.534

Xử lý đổi với hành vi vi phạm pháp luật về tín ngưỡng, tôn giáo đối với cán bộ, công chức khi thi hành công vụ

13:22, Thứ Hai, 1-2-2021

Xem với cỡ chữ : A- A A+
Bạn đọc hỏi: Cán bộ, công chức vi phạm pháp luật về tín ngưỡng, tôn giáo khi thi hành công vụ thì bị xử lý như thế nào?

Trả lời:
Điều 65Luật Tín ngưỡng tôn giáo 2016 quy định: Cán bộ, công chức có hành vi vi phạm pháp luật về tín ngưỡng, tôn giáo khi thi hành công vụ thì tùy theo tính chất, mức độ vi phạm mà bị xử lý kỷ luật hoặc bị truy cứu trách nhiệm hình sự theo quy định của pháp luật đối với hành vi vi phạm sau đây:
- Lợi dụng chức vụ, quyền hạn làm trái quy định của Luật này và pháp luật có liên quan;
- Thiếu trách nhiệm trong quản lý để xảy ra vi phạm pháp luật về tín ngưỡng, tôn giáo;
- Vi phạm quy định về trình tự, thủ tục hành chính trong quản lý nhà nước đối với hoạt động tín ngưỡng, hoạt động tôn giáo.

Các tin khác